Ngày 7/12, Quảng Ninh ghi nhận 17 ca mắc Covid-19 mới tại Hạ Long, Cẩm Phả, Móng Cái; trong đó 14 ca đã được quản lý và cách ly, 3 ca phát hiện trong cộng đồng.
![](https://covid19.quangninh.gov.vn/wp-content/uploads/2021/12/1920931_z3001151564085_535afc0273c560880e84c6f478de85cc_19482407-711x400.jpg)
Cụ thể: Tại TP Hạ Long ghi nhận 7 ca F0. Trong đó, 5 ca đã được quản lý và cách ly, gồm: 3 ca tại xã Thống Nhất, là các F1 của ổ dịch Thống Nhất; 1 ca tại phường Cao Xanh, là F1 của ổ dịch công trình The Ruby (Cao Xanh); 1 ca tại phường Cao Xanh, là F1 của ca bệnh đã được ghi nhận trước đó.
Ghi nhận 2 ca tại phường Cao Xanh trong cộng đồng, là các F1 của ca bệnh đã ghi nhận ngày 6/12, xét nghiệm lần đầu ngày 7/12 cho kết quả dương tính.
Tại TP Cẩm Phả ghi nhận 1 ca F0 trong cộng đồng, là người về từ tỉnh Hà Giang ngày 5/12, trú tại phường Cẩm Sơn, không thực hiện cách ly, được lấy mẫu xét nghiệm, kết quả xét nghiệm PCR khẳng định dương tính.
Tại TP Móng Cái ghi nhận 9 ca F0, đều được quản lý và cách ly. Trong đó, 4 ca là lái xe đường dài từ tỉnh ngoài về, 3 ca là nhân viên của Công ty CP Xuất nhập khẩu Tân Đại Dương (trong quá trình làm việc tại Công ty CP Xuất nhập khẩu Tân Đại Dương chỉ ở lại cảng, không được ra ngoài) và 2 ca tại xã Hải Xuân, là các F1 của ổ dịch cửa hàng nhôm kính. Tất cả 9 ca đều đã được xét nghiệm lần 1 âm tính, lần 2 ngày 7/12 kết quả xét nghiệm PCR khẳng định dương tính.
Trong ngày 7/12, toàn tỉnh tiếp tục có 18 bệnh nhân mắc Covid-19 khỏi bệnh; 258 ca F0 đang được điều trị tại các cơ sở y tế trong tỉnh.
Trong ngày đã có 10.242 lượt người thực hiện xét nghiệm Covid-19. Trong đó, test nhanh kháng nguyên là 1.136 lượt người, xét nghiệm PCR là 9.106 lượt người.